
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

Supplement No. 25

1st July, 2022

SPECIAL SUPPLEMENT

to the Special Gazette of the United Republic of Tanzania No.25. Vol.103 dated 1st July, 2022
Printed by the Government Printer, Dodoma by Order of Government

TANGAZO LA SERIKALI NA. 478P la tarehe 01/07/2022

SHERIA YA MICHEZO YA KUBAHATISHA,
(SURA YA 41)

KANUNI

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 85)

KANUNI YA MICHEZO YA KUBAHATISHA MTANDAONI, 2022

MPANGILIO WA KANUNI

Kanuni *Jina*

SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA AWALI

1. Jina na matumizi.
2. Tafsiri.

SEHEMU YA PILI
MASHARTI YA LESENI

3. Vigezo vya kupatiwa leseni ya michezo ya kubahatisha.

SEHEMU YA TATU
UTOAJI WA LESENI

4. Maombi ya leseni ya michezo ya kubahatisha mtandaoni.
5. Uchunguzi na gharama za uchunguzi.
6. Masharti yanayoambatana na leseni.
7. Maombi ya leseni ya mtoa huduma.
8. Maombi ya leseni ya mfanyakazi maalum.

SEHEMU YA NNE
UENDESHAJI

9. Kuhifadhi seva.
10. Wajibu wa mtoa huduma.
11. Mipango ya dharura.
12. Kituo cha usimamizi.
13. Utambuzi wa mchezaji.
14. Usajili wa mchezaji.
15. Kukataa kusajili.
16. Akaunti ya kushiriki.
17. Mmiliki wa leseni kutumia akaunti ya mchezaji.
18. Udhibiti wa akaunti ya mchezaji.
19. Michezo iliyokatizwa au kutokufanyika.

SEHEMU YA TANO
TUZO

20. Tuzo ya fedha na isiyo ya fedha.
21. Tuzo isiyo ya fedha ambayo haijadaiwa.
22. Madai ya tuzo ambayo haijalipwa.
23. Kutaifishwa kwatuzo ambazo hazijachukuliwa.
24. Kuzuia tuzo.
25. Tuzo kuwekwa wazi.

SEHEMU YA SITA
MIFUMO YA UDHIBITI

26. Uanzishaji wa mifumo ya udhibiti.
27. Viwango, vipimo na miongozo.
28. Uidhinishaji wa mifumo ya udhibiti.
29. Kushindwa kuripoti mabadiliko.
30. Uamuzi.
31. Maelekezo ya kubadili mfumo wa udhibiti.
32. Viwango vya usanifu, matumizi na utunzaji wa tovuti.
33. Viwango vya ulinzi, ufikiaji na utunzaji.

SEHEMU YA SABA
UDHIBITI WA NDANI

34. Uanzishaji wa utaratibu wa udhibiti wa ndani.
35. Uidhinishaji wa utaratibu wa udhibiti wa ndani.
36. Urekebishaji wa utaratibu wa ndani ulioidhinishwa.

SEHEMU YA NANE
UTOAJI TAARIFA KWA MIAMALA SHUKU

37. Kanuni na taratibu za miamala shuku.
38. Wajibu wa kuripoti miamala shuku.

SEHEMU YA TISA
ULINZI WA MCHEZAJI

39. Ulinzi kwa watoto.
40. Urudishaji wa fedha.
41. Usajili.
42. Vigezo na masharti.
43. Ukiukwaji wa kanuni.
44. Utenganishaji wa akaunti.
45. Marekebisho ya akaunti ya mchezaji.
46. Utoaji wa mikopo.

SEHEMU YA KUMI
WAJIBU WA KUCHEZA KISTAARABU

47. Notisi ya onyo.
48. Kujiondoa.
49. Taarifa za mchezaji kuondolewa.
50. Ukomo wa kubeti au dau.

SEHEMU YA KUMI NA MOJA
KUMBUKUMBU ZA HESABU NA RITANI

51. Kumbukumbu za hesabu.
52. Taarifa za fedha zilizokaguliwa.
53. Taratibu za ukaguzi wa Bodi.
54. Ritani na uwasilishaji wa ritani ya kila mwezi.
55. Taarifa za fedha za uongo au za kupotosha.

SEHEMU YA KUMI NA MBILI
MASHARTI YA JUMLA

56. Matangazo kwenye shughuli zenye leseni.
57. Kanuni kutangazwa kwa Kiswahili na Kiingereza.
58. Dhamana ya benki.
59. Dhamana.
60. Utoaji wa taarifa bila ruhusa.
61. Ushughulikiaji wa malalamiko.
62. Usuluhisiwa migogoro.
63. Utoaji wa taarifa kwa vitendo visivyo halali.
64. Adhabu.

JEDWALI

SHERIA YA MICHEZO YA KUBAHATISHA,
(SURA YA 41)

KANUNI

(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 85)

KANUNI ZA MICHEZO YA KUBAHATISHA MTANDAONI, 2022

SEHEMU YA KWANZA
MASHARTI YA AWALI

Jina na matumizi

1.-(1) Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni, 2022.

(2) Kanuni hizi zitatumika kwa michezo yote ya kintandao iliyopewa leseni chini ya Sheria.

Tafsiri

2. Katika Kanuni hizi, isipokuwa muktadha unahitaji vinginevyo-

Sura ya 41

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Michezo ya Kubahatisha;

“muombaji” maana yake ni mtu yeyote anayeomba au anayetaka kuomba leseni ya michezo ya kubahatisha, leseni ya mtengenezaji au mwendeshaji au msambazaji, usajili au kutafuta kukubalika chini ya masharti ya Sheria, au idhini ya kitendo chochote au muamala ambao leseni ya Bodi ya maduka ya michezo ya kubahatisha, leseni ya bahati nasibu, inatakiwa au kutolewa chini ya masharti ya Sheria;

“wakala aliyeidhinishwa” maana yake ni mtu au watu walioidhinishwa na Bodi kutekeleza kazi yoyote

- iliyoainishwa katika Sheria au Kanuni hizi, kwa ajili na kwa niaba ya Bodi na inajumuisha mamlaka iliyoteuliwa;
- “benki” maana yake ni taasisi inayojishughulisha na biashara ya benki;
- “Bodi” maana yake ni Bodi ya Michezo ya Kubahatisha ya Tanzania iliyoanzishwa na kifungu cha 4(1) cha Sheria;
- “mifumo ya udhibiti” maana yake ni programu, mianzi laini, mianzi ngumu, mifumo na viwango vinavyoathiri matokeo ya shughuli ya michezo ya kubahatisha iliyoidhinishwa;
- “michezo ya kubahatisha mtandaoni” maana yake ni shughuli ya michezo ya kubahatisha inayofanywa kwa kutumia kifaa kilichounganishwa kwa njia ya mtandao, au aina nyingine yoyote ya kielektroniki au teknolojia nyingine inayoweza mawasiliano;
- “akaunti iliyoteuliwa” maana yake ni akaunti iliyoteuliwa na mchezaji, inayoshikiliwa na benki au taasisi ya fedha kwa ajili ya kuhamisha fedha kuhusiana na michezo ya kubahatisha ya mtandao, na ambayo haitahusisha uhamisho wa fedha taslimu;
- “akaunti ya mchezaji” maana yake ni akaunti inayomilikiwa na mchezaji, ambayo mmiliki wa leseni ana haki ya kutoa dau;
- “tatizo litokanalo na kucheza michezo ya kubahatisha” maana yake ni ushiriki wa mara kwa mara katika shughuli ya michezo ya kubahatisha ambayo inaweza kusababisha madhara ya kisaikolojia, kiutendaji na kiuchumi, kwake au familia.

**SEHEMU YA PILI
MASHARTI YA LESENI**

Vigezo vya

3. Katika kuzingatia kama mtu anafaa kwa

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

kupatiwa leseni
ya michezo ya
kubahatisha

madhumuni ya kupewa leseni yoyote kwa mujibu wa Sheria au Kanuni hizi, hakuna mtu atakayepewa leseni ya michezo ya kubahatisha isipokuwa mtu huyo-

- (a) hajawahi kunyimwa leseni ya michezo ya kubahatisha na mamlaka hii au nyinginezo;
- (b) hajawahi kusitishiwa au kufutiwa leseni ya michezo ya kubahatisha na mamlaka hii au nyinginezo;
- (c) hajawahi kuondoa maombi ya leseni yoyote ya michezo ya kubahatisha popote kwa sababu zozote;
- (d) ana majengo ya michezo ya kubahatisha ambayo yanaonekana yanafaa na Bodi;
- (e) anazingatia masharti yote ya Sheria na Kanuni hizi;
- (f) hajatiwa hatiani kwa kosa lolote la jinai linalohusisha ulaghai au kukosa uaminifu;
- (g) ana uthibitisho wa uwezo wa kifedha za kutosha unaomuwezesha kutekeleza majukumu yote na kutoa mtaji wa kutosha wa kugharamia uendeshaji wa shughuli za michezo ya kubahatisha; na
- (h) ana teknolojia na vifaa vinavyohitajika ambavyo vimejaribiwa na kuthibitishwa na taasisi iliyoidhinishwa.

**SEHEMU YA TATU
UTOAJI WA LESENI**

Maombi ya leseni
ya michezo ya
kubahatisha
mtandaoni

4.-(1) Maombi chini ya kanuni hii yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili za fomu kwa namna iliyoainishwa katika Jedwali la Kanuni hizi au kwa njia ya kielektroniki.

(2) Maombi yatakayofanywa chini ya kanuni ndogo ya (1) yatakuwa na taarifa zote zilizoombwa kwenye fomu na kuambatishwa na-

- (a) mpango wa biashara;

- (b) nakala ya katiba na kanuni za kampuni;
- (c) nakala ya hati ya usajili wa kampuni iliyothibitishwa;
- (d) uthibitisho wa mtaji wa kutosha wa fedha kwa ajili ya utekelezaji wa mradi;
- (e) uthibitisho wa uraia wa kila mwanahisa, mkurugenzi na mfanyakazi maalumu, ikijumuisha wasifu wa kina kwa kila mwanahisa, mkurugenzi na mfanyakazi maalumu, nakala ya ukurasa wa hati ya kusafiria yenye maelezo ya mmiliki na picha ya pasipoti;
- (f) fomu ya tamko iliyoainishwa katika Jedwali la Kanuni hizi kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano au zaidi ya umiliki au udhibiti wa maslahi katika taasisi inayoomba;
- (g) endapo mwombaji ni kampuni, itawasilisha taarifa ya fedha iliyokaguliwa hivi karibuni;
- (h) hati ya uthibitisho wa kulipa kodi kutoka kwa mamlaka ya mapato ya nchi anakotoka mwombaji mgeni na hati ya uthibitisho wa kulipa kodi inayotolewa na Mamlaka ya Mapato Tanzania kwa mwombaji wa ndani, na kwa kila mwanahisa, mkurugenzi na mfanyakazi maalumu, pale inapohusika;
- (i) maelezo kutoka kwa watu wawili, ambao sio ndugu, wakithibitisha tabia njema ya kimaadili na wajibu wa kifedha wa mwanahisa na wakurugenzi na maafisa waandamizi wanaopendekezwa wakati wa maombi;
- (j) azimio la Bodi ya Wakurugenzi ya mwombaji kuwekeza Tanzania;
- (k) fomu ya ahadi ya kupinga rushwa;
- (l) miongozo ya kucheza kwa ustaarabu;
- (m) fomu za maombi zilizoainishwa katika

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

TS. Na.
385 la 2003

- Kanuni hizi, kwa kila mkurugenzi wa mwombaji au mwanahisa mwenye asilimia tano au zaidi ya umiliki au udhibiti wa maslahi katika taasisi inayoomba;
- (n) ada ya maombi kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kanuni za Michezo ya Kubahatisha;
 - (o) taarifa za kina kuhusu mtoa huduma, muundo, vifaa na huduma zitakazotolewa kwa mmiliki wa leseni; na
 - (p) ufafanuzi wa teknolojia na chanzo chake.

Uchunguzi na
gharama za
uchunguzi

5.-(1) Baada ya kupokea maombi, chini ya kanuni ya 4(1), Bodi itafanya uchunguzi au kuhitaji kuwasilishwa kwa tamko au taarifa zaidi kama itakavyoona inafaa ili kuwezesha upekuzi yakinifu wa maombi hayo.

(2) Mtu yeyote ambaye atawasilisha nyaraka kwa Bodi kuhusiana na uchunguzi au upekuzi wowote ataweka kumbukumbu kamili na ya kina ya nyaraka zote.

(3) Baada ya kuwasilishwa, nyaraka zitakuwa sehemu ya mali ya Bodi na zitachukuliwa kuwa ni siri.

(4) Waombaji wote wa leseni, isipokuwa leseni ya mfanyakazi msaidizi, atalipa gharama za uchunguzi kama itakavyoamuliwa na Bodi.

(5) Pamoja na gharama za uchunguzi, waombaji wote watalipa kwa Bodi gharama halisi zifuatazo zilizotumika katika kufanya uchunguzi wa awali-

- (i) usafiri na gharama zinazohusiana;
- (ii) gharama muhimu za uendeshaji wa ofisi mpaka ukamilishwaji wa zoezi la upekuzi na uchunguzi.

(6) Kabla ya uchunguzi wowote kufanyika, kila mwombaji atalipa kwa Bodi kiasi cha fedha ambacho kinaweza kutosha kwa ajili ya zoezi hilo.

(7) Pale ambapo kiasi kilichowekwa kwa ajili ya

kugharamia uchunguzi kinakaribia sifuri au kinatazamiwa kufikia sifuri kutokana na sababu zinazotarajiwa au zinazofahamika ambazo zitatokea hapo baadaye, Bodi itawasilisha maombi ya kuongeza fedha zaidi kwa ajili ukamilishwaji wa zoezi la uchunguzi.

(8) Zoezi la uchunguzi linaweza kusitishwa hadi fedha zaidi zitakapopokelewa.

(9) Pale ambapo mwombaji anapinga gharama yoyote ya uchunguzi, au uhitaji wa kuongeza fedha zaidi, mwombaji anaweza kuomba ahueni kutoka kwa Bodi, kwa amri ya tamko au hoja nyingine inayofaa, kuhusu masuala yanayobishaniwa.

(10) Ndani ya siku tisini baada ya kukamilika kwa uchunguzi, bakaa ya gharama za uchunguzi itarejeshwa kwa mwombaji ikiambatana na taarifa ya gharama zilizotolewa.

(11) Leseni haitatolewa hadi malipo ya kiasi kamili cha salio linalopungua kimepokelewa kutoka kwa mwombaji.

TS. Na.
385 la 2003

(12) Baada ya uchunguzi mmiliki wa leseni, atapewa hati ya kufaa iliyoainishwa katika Jedwali la Kanuni za Michezo ya Kubahatisha, baada ya malipo ya shilingi milioni moja.

Masharti
yanayoambatana
na leseni

6. Bodi inaweza kuweka masharti kwa leseni iliyotolewa chini ya Sheria kuhusiana na:

- (a) viwango vya kiufundi na namna ya uendeshaji;
- (b) vipimo vya kiufundi na viwango vya mianzi laini na vifaa;
- (c) asili na vipimo vya mfumo wa udhibiti na taratibu za ndani;
- (d) kuendesha akaunti ya benki nchini;
- (e) kutumia kifaa cha michezo ya kubahatisha au teknolojia iliyoithibitishwa na wakala aliyeidhinishwa;

- (f) wajibu wa kutuma miamala ya michezo ya kubahatisha kwenye mfumo wa kielektroniki wa ufuatiliaji na udhibiti wa michezo ya kubahatisha;
- (g) wajibu wa kuwazuia watu walio chini ya umri wa miaka kumi na nane kushiriki katika shughuli za michezo ya kubahatisha;
- (h) wajibu wa kuweka dhamana kwa Bodi;
- (i) wajibu wa kuhamasisha uchezaji wa kistaarabu wa michezo ya kubahatisha;
- (j) udhibiti wa matangazo; na
- (k) wajibu wa kuzingatia matakwa ya sheria na maelekezo yanayotolewa na Bodi mara kwa mara.

Maombi ya leseni
ya mtoa huduma

7. Mwombaji wa leseni ya mtoa huduma atawasilisha taarifa zifuatazo-

- (a) hati ya usajili;
- (b) wasifu wa kampuni;
- (c) hati za uthibitishaji wa bidhaa au huduma; na
- (d) nakala ya leseni iliyothibitishwa na kutolewa katika mamlaka ya kigeni ambapo mwombaji anatoa huduma kama hiyo.

Maombi ya leseni
ya mfanyakazi
maalumu
TS. Na.
385 la 2003

8.-(1) Maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu yatawasilishwa kwa Bodi katika fomu kwenye nakala mbili kama ilivyoainishwa katika Kanuni za Michezo ya Kubahatisha.

(2) Maombi yaliyofanywa chini ya kanuni hii yataambatishwa na-

- (a) barua kutoka kwa mwombaji au mmiliki wa leseni kwenda kwa Bodi ikiwa na yafuatayo:
 - (i) nafasi inayopendekezwa;
 - (ii) majukumu na wajibu yanayoambatana na nafasi inayopendekezwa;
 - (iii) sifa alizonazo; na
 - (iv) aina ya mafunzo aliyopokea.

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

TS. Na.
385 la 2003

- (b) ada ya maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu kama ilivyoainishwa katika Kanuni za Michezo ya Kubahatisha;
- (c) fomu ya tamko iliyojazwa kikamilifu kama ilivyoainishwa katika Kanuni za Michezo ya Kubahatisha;
- (d) wasifu wa mleta maombi wenye wadhamini wawili;
- (e) barua kutoka kwa mwajiri wa awali;
- (f) nakala ya Kitambulisho cha Taifa kwa mwombaji wa ndani au hati ya kusafiria kwa mwombaji mgeni;
- (g) picha mbili za pasipoti za hivi karibuni; na
- (h) taarifa nyingine yoyote kama itakavyohitajika na Bodi.

**SEHEMU YA NNE
UENDESHAJI**

Kuhifadhi seva

9.-(1) Mmiliki wa leseni atakuwa na seva ya msingi ndani ya Tanzania Bara.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1) na baada ya idhini ya Bodi, seva ya msingi inaweza kuhifadhiwa nje ya Tanzania Bara kwa muda utakaoainishwa na Bodi:

Isipokuwa kwamba, kwa kipindi ambacho seva ya mmiliki wa leseni imehifadhiwa nje ya Tanzania Bara, mmiliki wa leseni atahifadhi seva inayofanana na ile iliyopo Tanzania Bara.

(3) Baada ya kumalizika kwa muda ulioainishwa na Bodi chini ya kanuni ndogo ya (2), seva ya msingi ya mmiliki wa leseni itawekwa Tanzania Bara.

(4) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (2), pale ambapo seva ya msingi imehifadhiwa nje ya Tanzania Bara, mfumo wa udhibiti wa fedha utakuwa ndani ya Tanzania Bara.

(5) Mmiliki wa leseni atahakikisha kuwa

masuala yanayohusiana na eneo, jengo, ulinzi na usalama wa jengo, uokoaji wa maafa na taratibu za ndani za mazingira ya kuhifadha yameshughulikiwa ipasavyo.

(6) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (5), mmiliki wa leseni atazingatia kila mojawapo ya vipengele vifuatavyo-

(a) kwenye eneo-

- (i) ukaribu wa usambazaji wa teknolojia za habari, mawasiliano ya simu na bidhaa au huduma zinazohusiana;
- (ii) ukaribu wa huduma kwa mahitaji ya mtumiaji, biashara au mfanyakazi;
- (iii) uhakika wa upatikanaji wa nishati ya umeme na huduma za mawasiliano ya simu;
- (iv) upatikanaji wa kipimo data;
- (v) urahisi wa kufikia jengo ikiwa ni pamoja na eneo la maegesho na uzingatiaji wa msongamano; na
- (vi) wakaazi walio karibu na majengo au ofisi;

(b) kwenye miundombinu ya jengo-

- (i) chumba cha seva kukidhi viwango vya kimataifa;
- (ii) upungufu wa nishati ya umeme na milisho ya mawasiliano ya simu;
- (iii) vifaa vya nishati vya nje ya mkondo wa umeme ambavyo ni pamoja na ugavi wa nishati usiokatizwa na jenereta;
- (iv) idadi ambayo jenereta litahitaji kujazwa mafuta tena na mipango iliyopo;
- (v) uwashaji wa vifaa vya nishati vya nje ya mkondo wa umeme;
- (vi) ni mara ngapi vifaa vya nishati vya

- nje ya mkondo wa umeme hujaribiwa;
- (vii) mfumo wa dharura wa taa;
- (viii) ufikiwaji wa lifti na sehemu za kupakilia;
- (ix) utoshelezi wa mifumo ya ndani ya nyaya, nyaya au matoleo;
- (x) karakana inayojitosheleza na nafasi ya ofisi kwa ajili ya wateja;
- (xi) eneo lililotengwa kwa ajili ya kutolea ufafanuzi kwa wateja; na
- (xii) upatikanaji wa satelaiti;
- (c) ulinzi na usalama wa jengo-
 - (i) mipaka ya uzio;
 - (ii) umuhimu wa kutumia walinzi;
 - (iii) udhibiti wa kuingia kielektroniki au fizikali au vinginevyo;
 - (iv) mifumo ya kengele;
 - (v) matokeo ya majaribio ya mifumo ya usalama inapotokea hitilafu ya umeme;
 - (vi) kamera za kufuatilia eneo zima, eneo linalolindwa na maeneo ya karibu;
 - (vii) ufuatiliaji wa watumishi katika maeneo muhimu;
 - (viii) hatua za kuzuia ufuatiliaji kwenye tovuti au vifaa vya kusikiliza vya mbali, ufuatiliaji wa kielektroniki wa shughuli za kompyuta;
 - (ix) wakandarasi wanaotumika hasa wanaofanya usafi;
 - (x) ufikiaji wa vifaa vya usambazaji na upatikanaji wa mawasiliano;
 - (xi) ufikiaji wa mtambo na vyumba vya vifaa ikiwemo vingine vya lifti na kiyoyozi;
 - (xii) ujenzi wa ukuta wa nje na wa ndani;

- (xiii) ubora wa vitasa;
- (xiv) kiwango cha usalama cha milango, madirisha, sehemu za dharura za moto, sehemu ya kupokelea mizigo na sehemu nyingine za kuingilia;
- (xv) mfumo wa kuzima moto;
- (xvi) kiyoyozi;
- (xvii) ulinzi wa taa;
- (xviii) mahitaji ya usalama na afya mahali pa kazi;
- (d) uokoaji wa maafa-
 - (i) uwezo wake;
 - (ii) mpango wa mwendelezo wa biashara;
- (e) katika taratibu za ndani-
 - (i) kanuni na udhibiti wa kuingia kwa wafanyakazi na wageni;
 - (ii) utunzaji wa rejista au kitabu cha kumbukumbu za kuingia;
 - (iii) kushughulikia arifa za kengele za kiufundi na usalama;
 - (iv) idhini ya wakandarasi;
 - (v) maombi ya dharura ya kuingia;
 - (vi) ukaguzi wa kawaida wa usalama au upekuzi;
 - (vii) utendaji kazi wa wakati wote au utaratibu nje ya saa;
 - (viii) uwepo wa mfanyakazi maalumu au upatikanaji wake anapohitajika;
 - (ix) taratibu za dharura zinazojumuisha uokoaji na moto; na
 - (x) taarifa za mtu binafsi, kibali na mafunzo.

(7) Seva ya msingi na mifumo ya udhibiti wa fedha itakuwa angalau na taarifa zote zinazohusiana na wachezaji wote ikiwa ni pamoja na historia ya mchezo, historia ya fedha na madeni ya sasa.

(8) Kwa madhumuni ya kanuni ndogo ya (4) “mfumo wa udhibiti wa fedha” maana yake ni mfumo wa kompyuta wenye mfanano wa wakati halisi wa fedha na taarifa ya mchezaji kutoka katika shughuli ya mchezo wa kubahatisha mtandaoni.

Wajibu wa mtoa huduma

10.-(1) Mtoa huduma atawasilisha mpango wa mazingira ya utunzaji pamoja na ukandarasi wa topolojia kwa ajili ya kuidhinishwa na Bodi kabla ya uendeshaji.

(2) Bodi itamtaka mtoa huduma ya uhifadhi kufanya maombi ya cheti cha kufaa.

Mipango ya dharura

11.-(1) Mmiliki wa leseni ataweka mipango ya dharura na muendelezo wa biashara ili kuhakikisha uwezo wa kuendesha biashara kwa msingi unaoendelea na kupunguza hasara mbaya kutokana na muingiliano wa kibiashara.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1), mipango hiyo itakuwepo kwa ajili ya michakato yote muhimu ya biashara na itazingatia aina tofauti za matukio yanayokubalika.

(3) Bila kujali kanuni ndogo ya (2) umakini utaelekezwa katika uwezo wa kurejesha kumbukumbu za kielektroniki au za nakala ngumu ambazo ni muhimu kwa kurudisha biashara upya.

(4) Mmiliki wa leseni mara kwa mara atapitia mipango yake ya kujikwamua katika majanga na kuendeleza biashara ili kuona kwamba ipo sawa na uendeshaji wake wa shughuli wa sasa na mbinu za kibiashara.

(5) Mipango iliyotajwa chini ya kanuni ndogo ya (4) itajaribiwa mara kwa mara ili kuhakikisha kuwa mmiliki wa leseni atakuwa na uwezo wa kutekeleza mipango hiyo katika kipindi cha mitikisiko mikali ya biashara.

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

Kituo cha
usimamizi

12.-(1) Mmiliki wa leseni atatakiwa kuanzisha na kutunza kituo cha usimamizi chenye makazi ndani ya Tanzania Bara.

(2) Kituo cha usimamizi kinachotajwa chini ya kanuni hii itakuwa na angalau mkurugenzi mmoja na mfanyakazi maalum mmoja, au kama itakavyoamuliwa na Bodi.

Utambulisho wa
mchezaji

13.-(1) Mchezaji anayedhamiria kushiriki katika mchezo ya kubahatisha, atathibitisha utambulisho wake kwa kuwasilisha moja ya nyaraka zifuatazo kwa mmiliki wa leseni:

- (a) hati ya kusafiria;
- (b) kitambulisho cha taifa; au
- (c) kitambulisho kingine chochote au nyaraka ambayo itaidhinishwa na Bodi.

(2) Mmiliki wa leseni hata kubali dau lolote kutoka kwa mchezaji hadi hapo utambulisho wa mchezaji utakapohakikishwa kwa mujibu wa mifumo ya udhibiti iliyoidhinishwa.

Usajili wa
mchezaji

14.-(1) Mchezaji atajisajili kwa mmiliki wa leseni kwa kujaza na kuwasilisha fomu ya usajili ambayo itajumuisha:

- (a) jina kamili;
 - (b) jinsi;
 - (c) nakala ya kitambulisho au namba ya utambulisho au namba ya hati ya kusafiria au uthibitisho mwingine wowote wa utambulisho kama ambavyo Bodi itaidhinisha;
 - (d) anwani ya makazi na posta;
 - (e) anwani ya barua pepe;
 - (f) nambari ya simu;
 - (g) umri; na
 - (h) akaunti ya mchezaji iliyochaguliwa.
- (2) Mmiliki wa leseni atampatia mchezaji-

- (a) vigezo na masharti ya usajili;
- (b) kanuni za mchezo kwa michezo iliyoruhusiwa inayotolewa na mmiliki wa leseni;
- (c) gharama yoyote inayohusiana na ushiriki katika mchezo; na
- (d) tamko la wazi kuhusu wachezaji chini ya umri, kucheza kistaarabu na ujumbe kwamba mchezaji anaweza kuweka mipaka kama ilivyoainishwa katika Sehemu ya Kumi na maelekezo mengine yoyote kama Bodi itakavyoelekeza.

Kukataa kusajili

15. Mmiliki wa leseni anaweza kukataa kumsajili mtu kama mchezaji katika mchezo ulioruhusiwa kwa jina lisilofaa, lisilokuwa na maadili au linalovunja sheria.

Akaunti ya kushiriki

16.-(1) Mchezaji hatashiriki katika shughuli yoyote ya mchezo wa kubahatisha mtandaoni isipokuwa ameteua akaunti ya benki au taasisi ya kifedha au mwendeshaji wa mtandao wa simu aliyeruhusiwa kwa ajili ya kuwezesha miamala ya kifedha.

(2) Akaunti iliyotajwa chini ya kanuni ndogo ya (1) itateuliwa wakati wa usajili wa mchezaji.

(3) Mmiliki wa leseni hatakubali dau kutoka kwa mchezaji katika mchezo ulioidhinishwa isipokuwa kama akaunti ya mchezaji imefunguliwa kwa jina la mchezaji na kuna fedha za kutosha katika akaunti ya kuweza kulipia kiasi cha dau.

(4) Mchezaji anaruhusiwa kuwa na akaunti moja tu ya mchezaji na mmiliki wa leseni.

(5) Mmiliki wa leseni anaweza kukubali malipo kutoka kwa mchezaji kupitia-

- (a) kadi ya malipo;
- (b) kadi ya kutolea au akaunti za thamani zilizohifadhiwa;

- (c) hamisho la kielektroniki;
- (d) hamisho kwa njia ya waya;
- (e) hundi;
- (f) vocha ya kuongeza fedha;
- (g) hamisho kwa njia ya simu; na
- (h) njia nyingine yoyote iliyoidhinishwa na Bodi.

Mmiliki wa leseni kutumia akaunti ya mchezaji

17. Mmiliki wa leseni anaweza kuifikia akaunti ya mchezaji kwa-

- (a) kutoa kiasi cha fedha katika akaunti ya mchezaji kulipia dau;
- (b) kuweka kiasi cha fedha alichoshinda mchezaji katika akaunti ya mchezaji;
- (c) kuweka bonasi fedha katika akaunti ya mchezaji;
- (d) kuhamisha fedha kwenda katika akaunti iliyoteuliwa;
- (e) kufunga akaunti ya mchezaji, endapo imebaki bila kutumika kwa kipindi cha zaidi ya siku mia na themanini;
- (f) kutekeleza marekebisho yaliyoidhinishwa na uongozi; na
- (g) kufanya muamala kama itakavyoelekezwa na Bodi.

Udhibiti wa akaunti ya mchezaji

18.-(1) Mmiliki wa leseni atanzisha mfumo sahihi wa taratibu za udhibiti wa ndani zilizoidhinishwa na Bodi ili kuhakikisha kwamba miamala yote ya akaunti ipo chini ya udhibiti mkali wa usalama na inatunzwa katika kitabu cha kumbukumbu ya ukaguzi wa mfumo.

(2) Pale ambapo mmiliki wa leseni amefunga akaunti ya mchezaji iliyorejelewa chini ya kanuni ya 17(e), atarejesha bakaa yoyote ya fedha zilizosalia kwenye akaunti iliyochaguliwa na mchezaji ndani ya siku tano za kazi.

Michezo
iliyokatizwa au
kutokufanyika

19.-(1) Pale ambapo ushiriki wa mchezaji katika shughuli ya mchezo wa kubahatisha umekatizwa kutokana na tatizo la kimfumo, mmiliki wa leseni anapaswa kujaribu kutatua tatizo kwa kuhakikisha kuwa mfumo unatoa utaratibu kwa mchezaji-

- (a) kurejea tena kushiriki katika shughuli ya michezo katika hali ile ile kama ilivyokuwa kabla ya kutokea kwa tatizo wakati mfumo wa michezo ya kubahatisha utakaporejeshwa;
- (b) kumaliza mchezo wa kubahatisha ambao haujamalizika; au
- (c) kusitisha ushiriki katika mchezo husika.

(2) Pale ambapo ushiriki katika shughuli ya michezo ya kubahatisha hauwezi kuendelea ndani ya muda mahsusi ulioainishwa katika vigezo na masharti, ushiriki katika shughuli ya michezo ya kubahatisha utasitishwa.

(3) Pale ambapo mmiliki wa leseni ameshindwa kutatua tatizo chini ya kanuni ndogo ya (1), atapaswa-

- (a) kuitaaruifu Bodi juu ya tukio hilo na Bodi inaweza kuchunguza;
- (b) kusitisha kufanya shughuli ya michezo ya kubahatisha inayoelekea kuathiriwa na hitilafu au dosari kama hiyo.

(4) Baada ya kuchunguza tukio lililorejelewa chini ya kanuni ndogo ya (3)(a), Bodi inaweza kumuelekeza mmiliki wa leseni-

- (a) kurejesha kiasi kilichowekwa kama dau na mchezaji; na
- (b) ikiwa mchezaji amepata alama wakati shughuli ya mchezo ilipokatizwa, amlipe mchezaji thamani ya fedha ya alama hizo; au
- (c) kuchukua hatua zozote ambazo Bodi inaona inafaa.

SEHEMU YA TANO
TUZO

Tuzo ya fedha na
isiyo ya fedha

20.-(1) Pale ambapo mchezaji atashinda tuzo ya fedha, mmiliki wa leseni ataweka kiasi cha tuzo ya fedha kwenye akaunti ya mchezaji.

(2) Pale ambapo mchezaji ameshinda tuzo isiyo ya fedha, mmiliki wa leseni atapaswa-

- (a) kuikabidhi tuzo hiyo yeye binafsi au kwa barua iliyothibitishwa kwa anwani iliyotolewa na mchezaji; au
- (b) kumpa mchezaji notisi ya maandishi ya anwani ambayo tuzo inaweza kupokelewa.

Tuzo isiyo ya
fedha ambayo
hajadaiwa

21.-(1) Iwapo tuzo isiyo ya fedha haitachukuliwa ndani ya siku tisini baada ya kutolewa kwa taarifa ya mahali inapopaswa kuchukuliwa, mmiliki wa leseni ataitaarifu Bodi kuhusu tuzo yoyote ambayo hajadaiwa.

(2) Baada ya kupokea taarifa chini ya kanuni ndogo ya (1), Bodi itatoa maelekezo kwa mmiliki wa leseni kutoa tuzo ambayo hajadaiwa kwa mnada wa hadhara, zabuni au kama Bodi itakavyoamua.

(3) Kwa kuzingatia usimamizi wa Bodi, mmiliki wa leseni ataondoa gharama za uondoshaji kutoka katika mapato ya mauzo na kulipa kiasi kitakachobaki katika akaunti ya mchezaji.

(4) Pale ambapo hakuna akaunti ya mchezaji, mmiliki wa leseni ataweka salio katika akaunti ya mchezaji iliyoteuliwa awali.

(5) Pale ambapo mmiliki wa leseni hafahamu mahali mchezaji alipo, mmiliki wa leseni atalipa salio katika akaunti iliyoanzishwa na kutunzwa na Bodi.

Madai ya tuzo
ambayo
hajalipwa

22. Pale ambapo dai la tuzo limetolewa kwa mmiliki wa leseni ndani ya siku tisini baada ya kumalizika kwa shughuli ya michezo ya kubahatisha,

mmiliki wa leseni atatutua dai hilo.

Kutaifishwa kwa tuzo ambazo hazijachukuliwa

23. Pale ambapo tuzo haijachukuliwa ndani ya miaka mitatu baada ya kumalizika kwa shughuli ya mchezo wa kubahatisha, stahili hiyo itakatishwa na tuzo kutaifishwa na Bodi.

Kuzuia tuzo

24.-(1) Mmiliki wa leseni anaweza kuzuia tuzo katika mchezo endapo ana sababu ya kuamini kwamba:

- (a) ushindi uliathiriwa na mwenendo usio halali au usio wa kawaida; au
- (b) mchezaji, kwa kitendo cha kukosa uaminifu au kinyume cha sheria kinachoathiri mwenendo au uchezaji wa mchezo, amepata faida kwa ajili yake au mtu mwingine.

(2) Mmiliki wa leseni ambaye amezuia tuzo iliyorejelewa chini ya kanuni ndogo ya (1) atalazimika-

- (a) kuitaarifu Bodi kuhusu mazingira ya tukio; au
- (b) kusitisha kufanya shughuli za michezo ya kubahatisha ikiwa tukio lililojitokeza chini ya kanuni ndogo ya (1) lina uwezekano wa kujirudia.

(3) Bodi inaweza kupeleleza suala husika na kuelekeza mmiliki wa leseni-

- (a) kulipa tuzo;
- (b) kurejesha dau lililolipwa;
- (c) kubaki na tuzo na kuomba mwongozo wa Bodi; au
- (d) kuchukua hatua za kisheria dhidi ya mchezaji.

Tuzo kuwekwa wazi

25. Mmiliki wa leseni ataweka wazi tuzo katika kila mchezo unaotolewa kwa ajili ya kucheza.

**SEHEMU YA SITA
MIFUMO YA UDHIBITI**

Uanzishaji wa
mifumo ya
udhibiti

26.-(1) Mmiliki wa leseni atanzisha na kudumisha mifumo ya udhibiti kwa madhumuni ya udhibiti wenye ufanisi wa uendeshaji wake.

(2) Mifumo ya udhibiti inayopendekezwa itajumuisha-

- (a) mianzi laini ya kompyuta;
- (b) taratibu zinazopaswa kufuatwa kwa ajili ya uendeshaji wa shughuli za michezo ya kubahatisha;
- (c) vigezo na masharti ya mchezo;
- (d) taratibu na viwango vya matengenezo, usalama, uhifadhi na usafirishaji wa vifaa vya michezo ya kubahatisha;
- (e) taratibu za-
 - (i) kurekodi miamala ya michezo ya kubahatisha na malipo ya tuzo;
 - (ii) matumizi na matengenezo ya miundombinu ya usalama;
 - (iii) kuteua na kufanya ukaguzi wa usalama wa mifumo;
 - (iv) utaratibu mwingine wowote ambao Bodi inaweza kuhitaji;
- (f) viwango vya kiufundi ambavyo vitajumuisha yafuatayo:
 - (i) uzalishaji wa namba bila mpangilio;
 - (ii) mfumo wa utoaji taarifa;
 - (iii) miundombinu ya mtandao na mifumo ya kompyuta;
 - (iv) maombi ya dau;
 - (v) uadilifu wa mfumo; na
 - (vi) mahitaji mengine yoyote.

Viwango, vipimo
na miongozo

27.-(1) Bodi itaweka viwango vya kiufundi,

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

vipimo na miongozo kuhusiana na vifaa na mifumo ya michezo ya kubahatisha.

(2) Vifaa na mifumo ya michezo ya kubahatisha inayotumika katika shughuli ya michezo ya kubahatisha itakuwa sehemu ya mifumo ya udhibiti.

Uidhinishaji wa mifumo ya udhibiti

28.-(1) Mmiliki wa leseni atawasilisha maombi kwa Bodi kwa ajili ya kuidhinisha mifumo ya udhibiti siku thelathini kabla ya kuanza kwa shughuli za michezo ya kubahatisha.

(2) Kila mchezo ulioruhusiwa utatumia mifumo ya udhibiti iliyoidhinishwa.

(3) Mmiliki wa leseni atapaswa kuleta maombi ya mabadiliko katika mfumo wa udhibiti kwa ajili ya kuidhinishwa na Bodi.

(4) Mfumo wa udhibiti unaorejewa chini ya kanuni ndogo ya (3) utakuwa na maelezo ya mabadiliko yanayopendekezwa.

Kushindwa kuripoti mabadiliko

29. Kwa kuzingatia kanuni ya 26 na pale ambapo kuna kushindwa kuripoti mabadiliko, Bodi inaweza-

(a) kutoa agizo la kurekebisha;

(b) kutoza faini ya shilingi laki tano kwa mmiliki wa leseni kwa kila siku ya kutoripoti mabadiliko; au

(c) kusimamisha au kufuta leseni.

Uamuzi

30.-(1) Bodi itashughulikia maombi ya uidhinishaji wa mifumo ya udhibiti na kutoa uamuzi ndani ya siku thelathini baada ya kupokea maombi.

(2) Wakati wa kufanya maamuzi chini ya kanuni ndogo ya (1) Bodi inaweza-

(a) kuidhinisha mfumo wa udhibiti uliopendekezwa au mabadiliko yanayopendekezwa katika mfumo wa udhibiti uliyoidhinishwa;

- (b) kukataa kuidhinisha mfumo wa udhibiti uliopendekezwa au mabadiliko yanayopendekezwa ya mfumo wa udhibiti ulioidhinishwa; au
- (c) kuhitaji maboresho katika mfumo wa udhibiti.

(3) Bodi itamjulisha mmiliki wa leseni kwa maandishi juu ya uamuzi uliofanyika na endapo Bodi imekataa kuidhinisha au kuhitaji maboresho katika mfumo wa udhibiti itaeleza sababu zake.

Maelekezo ya kubadili mfumo wa udhibiti

31.-(1) Bodi inaweza kumuelekeza mmiliki wa leseni kubadili mfumo wa udhibiti ulioidhinishwa katika namna ambayo itaelekezwa na Bodi.

(2) Pale ambapo mmiliki wa leseni atashindwa au kukataa kutekeleza maelekezo ya Bodi kama yalivyoainishwa katika kanuni ndogo ya (1), idhini ya mfumo wa udhibiti itasitishwa kwa muda au kufutwa.

Viwango vya usanifu, matumizi na utunzaji wa tovuti

32.-(1) Ukurasa wa mwanzo wa tovuti au njia nyingine yoyote inayohusiana na hiyo ambayo mchezo utapatikana unapaswa kuwa na taarifa zifuatazo:

- (a) jina na anwani iliyosajiliwa ya mmiliki wa leseni;
- (b) namba ya leseni na tarehe ya kutolewa kwa leseni;
- (c) maelezo kwamba shughuli ya mmiliki wa leseni inadhibitiwa na Bodi;
- (d) ufikiaji wa moja kwa moja wa tovuti;
- (e) viungo ndani ya tovuti vinavyompeleka mchezaji katika michezo na dau linalotolewa;
- (f) viungo katika tovuti vinavyompeleka mchezaji katika taratibu zilizoainishwa na mmiliki wa leseni kwa ajili ya usajili wa mchezaji na udhibiti wa akaunti ya mchezaji;
- (g) tamko la kucheza kistaarabu;

- (h) dawati la msaada au namba ya bure ya msaada; na
- (i) taarifa nyingine yoyote kama Bodi itakavyohitaji.
- (2) Mmiliki wa leseni ataonesha katika skrini, kwa muda wote wa mchezo, kaunta ambayo inasasisha automatiki na kuonesha bakaa katika akaunti ya mchezaji.
- (3) Mmiliki wa leseni hatakiwi kutoa michezo iliyojaa skrini nzima, isipokuwa kama muda halisi wa mchezo unaoneshwa katika skrini kwa wakati wote na mchezaji anapewa nafasi ya kutoka katika mchezo.
- (4) Kwa madhumuni ya kanuni hii, “kaunta” maana yake ni dirisha la mtandaoni katika tovuti au njia nyingine yoyote inayohusiana na hiyo inayoonesha bakaa katika akaunti ya mchezaji.

Viwango vya ulinzi, ufikiaji na utunzaji

- 33.**-(1) Mmiliki wa leseni anapaswa kuainisha katika tovuti au njia nyingine inayofanana nayo, michezo ambayo-
- (a) imejaribiwa na maabara ya michezo ya kubahatisha iliyotambuliwa;
 - (b) ni salama na ya kuaminika;
 - (c) kiwango cha kurudi kwa mchezaji kiwe kimeidhinishwa awali na kukaguliwa; na
 - (d) imetimiza matakwa mengine kama ambavyo itaamuliwa na Bodi.
- (2) Michezo inayorejewa katika kanuni ndogo ya (1), inapaswa kwanza kuidhinishwa na Bodi.
- (3) Mmiliki wa leseni anapaswa kuweka skana za virusi na programu nyingine za utambuzi kwenye mifumo ya taarifa.
- (4) Programu zinazorejewa katika kanuni ndogo ya (3) zinapaswa kuhuishwa mara kwa mara.
- (5) Mmiliki wa leseni ataweka hatua za udhibiti wa mabadiliko katika vifaa na mifumo ya uchakataji wa taarifa ili kupunguza hatari ya usalama au kushindwa

kwa mfumo.

(6) Mmiliki wa leseni atahakikisha kuwa maelezo ya mchezaji yanalindwa dhidi ya matumizi yasiyoruhusiwa.

(7) Mmiliki wa leseni ataweka programu ya ulinzi wa kompyuta na kuhakikisha kuwa una sifa zifuatazo:

(a) masuala yanayohusiana na programu ya ulinzi wa kompyuta yanabaki kwenye mfumo huo;

(b) idadi ndogo ya akaunti zibaki kwenye programu ya ulinzi wa kompyuta;

(c) mifuko yote ya data iliyoelekezwa kwenye programu ya ulinzi wa kompyuta itakataliwa ikiwa utafika kwenye violesura vya mitandao ambayo iko nje ya wastani.

(8) Mmiliki wa leseni atahakikisha programu ya ulinzi inaweza-

(a) kusanifiwa katika namna ambayo viunganishi vyote kwenda na kutoka katika mtandao wa ndani inapitia katika programu ya ulinzi;

(b) kukataa viunganishi vyote isipokuwa vile ambavyo imeidhinishwa maalum na mamlaka husika;

(c) kuwa na uthibitishaji imara wa mtumiaji; na

(d) kuwa na maelezo ya kina katika ngazi ya maombi ikijumuisha michezo iliyofaulu kuwa ya haki na isiyo na mpangilio maalum.

(9) Mfumo wa taarifa utatumia mbinu za historia ya nywila ili kudumisha historia ya nywila za watumiaji, ambayo itakuwa na nywila tatu za mwisho za watumiaji zilizohifadhiwa katika fomu iliyosimbwa.

(10) Nywila ya taarifa katika mfumo itabadilishwa kila baada ya siku tisini.

(11) Mfumo wa taarifa unapaswa-

(a) kutoa namna kwa watumiaji kubadili nywila

zao;

(b) kuzuia mwangwi wa nywila inapoingizwa; na

(c) kupunguza idadi ya majaribio ya kuingia yaliyofeli hadi matatu na kiwango ambacho majaribio ya kuingia yanaweza kufanywa hadi dakika kumi.

(12) Bodi itakuwa na mamlaka ya kutoa miongozo ya viwango vinavyohusiana na Sehemu hii.

**SEHEMU YA SABA
UDHIBITI WA NDANI**

Uanzishaji wa utaratibu wa udhibiti wa ndani

34.-(1) Mmiliki wa leseni atanzisha na kutunza mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1), mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani utajumuisha utawala na taratibu za kihasibu kwa ajili ya udhibiti wenye ufanisi wa masuala ya ndani ya mmiliki wa leseni.

(3) Mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani utahakikisha kwamba-

(a) mali za mmiliki wa leseni zinalindwa;

(b) udhibiti wa fedha upo;

(c) taarifa za fedha ni sahihi na uhakika;

(d) miamala iliyofanywa ni kwa mujibu wa kibali na idhini ya uongozi;

(e) miamala inarekodiwa kwa uangalifu ili kuhakikisha tathmini sahihi ya mapato, ada na ushuru wa michezo ya kubahatisha;

(f) kazi, wajibu na majukumu yametengwa na kutekelezwa ipasavyo.

Uidhinishaji wa utaratibu wa udhibiti wa ndani

35.-(1) Mmiliki wa leseni atapaswa, kabla ya kuanza kwa utekelezaji, kuwasilisha maombi kwa Bodi kwa ajili ya kuidhinisha mfumo wa udhibiti wa ndani.

(2) Mfumo wa udhibiti wa ndani unaopendekezwa utajumuisha:

- (a) chati ya shirika;
- (b) maelezo ya majukumu na wajibu wa kila nafasi iliyooneshwa kwenye chati ya shirika;
- (c) mifumo na taratibu za uhasibu na chati ya hesabu;
- (d) mifumo na taratibu za utawala;
- (e) mianzi laini ya kompyuta;
- (f) taratibu za jumla zinazopaswa kufuatwa katika uendeshaji wa michezo;
- (g) taratibu na viwango vya matengenezo, usalama, uhifadhi na usafirishaji wa vifaa vya michezo ya kubahatisha; na
- (h) taratibu za-
 - (i) kunakili miamala ya michezo na malipo ya wachezaji walioshinda;
 - (ii) matumizi na matunzo ya miundombinu ya ulinzi;
 - (iii) kuzuia wachezaji walio chini ya umri kushiriki katika michezo ya kubahatisha;
 - (iv) kubaini na kuzuia utakasishaji fedha haramu; na
 - (v) taarifa nyingine kama ambavyo Bodi itahitaji.

(3) Bodi itapaswa, ndani ya muda unaofaa, kushughulikia maombi yaliyowasilishwa katika kanuni hii na kutoa uamuzi kwa-

- (a) kuidhinisha mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani unaopendekezwa;
- (b) kukataa mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani unaopendekezwa; au
- (c) kuomba taarifa za ziada.

(4) Katika kuzingatia maombi, Bodi inaweza kuwasilisha mfumo wa utaratibu wa udhibiti wa ndani unaopendekezwa kwa ajili ya majaribio kwa wakala aliyeidhinishwa.

- (5) Endapo maombi ya idhini ya mfumo wa

utaratibu wa udhibiti wa ndani yamekatajiwa, Bodi itamtaarifu mmiliki wa leseni kwa maandishi na kutoa sababu za uamuzi wake wa kukataa maombi hayo.

(6) Pale ambapo Bodi inaamini kwamba maombi yanaweza kurekebishwa kuweza kupelekea kutolewa kwa idhini, itaelezea namna ambavyo maombi yanapaswa kurekebishwa na kuwasilishwa tena.

Urekebishaji wa utaratibu wa udhibiti wa ndani ulioidhinishwa

36. Mmiliki wa leseni atapaswa kuwasilisha kwa Bodi maombi ya kufanya marekebisho ya mfumo wa taratibu za udhibiti wa ndani kwa maandishi ambapo Bodi itashughulikia maombi hayo na kutoa uamuzi kwa mujibu wa kanuni ya 35(3).

SEHEMU YA NANE
UTOAJI TAARIFA KWA MIAMALA SHUKU

Kanuni na taratibu za miamala shuku

37.-(1) Mmiliki wa leseni anapaswa kuandaa kanuni na taratibu zitakazoidhinishwa na Bodi ili kumuwezesha kutambua na kudhibiti miamala shuku inayohusiana na uwekaji na utoaji wa fedha kutoka katika akaunti ya mchezaji.

(2) Kanuni na taratibu zinazorejewa katika kanuni ndogo ya (1) zitajumuisha-

- (a) masharti kwa mmiliki wa leseni kujua wachezaji wake;
- (b) itifaki za mwenye leseni kutambua, kushughulikia na kuzuia miamala shuku; na
- (c) mfumo wa kufuatilia na kuripoti miamala shuku kwa Kitengo cha Kudhibiti Fedha Haramu kuhusu akaunti za wachezaji na kuiarifu Bodi.

(3) Mfumo wa udhibiti unaorejewa katika kanuni ndogo ya (2)(c) inapaswa kuweza kutambua-

- (a) shughuli zinazoweza kuhusiana na utakasishaji fedha haramu kwa kuchanganua miamala na wasifu wa watumiaji kwa wakati

halisi na kuwahusisha wale walio na wasifu wa viashiria hatarishi;

(b) mifumo isiyo ya kawaida ya kubeti inayohusishwa na utakasishaji fedha haramu; na

(c) majaribio ya kukwepa ukomo wa dau lililowekwa.

(4) Mmiliki wa leseni atateua mtu ambaye atawajibika kuripoti miamala shuku.

Wajibu wa kuripoti miamala shuku

38. Pale ambapo mmiliki wa leseni anapotambua au kushuku uwepo wa miamala shuku ambayo inahusisha utakasishaji fedha haramu au makosa yanayohusiana, anapaswa kuripoti tukio hilo kwa mujibu wa Sheria ya Kudhibiti Utakasishaji wa Fedha Haramu.

Sura ya 423

SEHEMU YA TISA ULINZI WA MCHEZAJI

Ulinzi kwa watoto

39.-(1) Mmiliki wa leseni atawajibika kama sehemu ya mifumo yake ya udhibiti kuweka mifumo madhubuti ya kuhakikisha wachezaji walio chini ya umri wa miaka kumi na nane hawashiriki katika shughuli ya michezo ya kubahatisha.

(2) Kwa madhumuni ya masharti ya kanuni hii, Bodi inaweza kuelekeza mmiliki wa leseni kurekebisha mifumo yake au kuweka mifumo mipya pale ambapo haijaridhika na mifumo iliyopo.

Urudishaji wa fedha

40.-(1) Mmiliki wa leseni anapaswa kuhakikisha anazuia ushiriki au madai ya tuzo kwa watu walio chini ya umri wa miaka kumi na nane.

(2) Mmiliki wa leseni atatuma kwa Bodi kila robo mwaka asilimia ishirini na tano ya jumla ya thamani ya tuzo ambazo hazijadaiwa kuwa sehemu ya fedha ya Bodi.

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(3) Mmiliki wa leseni atabaki na asilimia sabini na tano ya jumla ya thamani ya tuzo ambazo hazijadaiwa ambazo zitapaswa kutumiwa na mmiliki wa leseni kama sehemu ya fedha za kushindaniwa katika jakipoti ya ahadi.

Usajili

41.-(1) Mmiliki wa leseni atasajili mtu kama mchezaji baada ya kupokea ombi la usajili.

(2) Kwa kuzingatia kanuni ndogo ya (1), mmiliki wa leseni atakataa ombi la usajili ambalo taarifa zake hazijakamilika.

Vigezo na masharti

42. Mmiliki wa leseni atahakikisha vigezo na masharti ya kila mchezo yanakuwa wazi na mafupi yenye kueleweka.

Ukiukwaji wa kanuni

43.-(1) Michezo yote na matukio ya kubeti yatafuata seti za kanuni za kawaida na hayatakiuka kanuni hizo.

(2) Mabadiliko ya kanuni zozote zinazorejewa chini ya kanuni ndogo ya (1), yatajumuisha mchezo tofauti au tukio la kubeti, endapo tofauti za idadi ya juu zaidi ya madau kwa kila mchezo zinaruhusiwa.

Utenganishaji wa akaunti

44. Mmiliki wa leseni atahakikisha kwamba madeni yake na bakaa ya akaunti ya mchezaji vinatenganishwa wakati wote.

Marekebisho ya akaunti ya mchezaji

45. Pale ambapo kuna marekebisho yoyote yaliyofanywa katika akaunti ya mchezaji, marekebisho hayo yatakaguliwa na kuidhinishwa na msimamizi aliyeidhinishwa.

Utoaji wa mikopo

46. Mmiliki wa leseni hatatoa mkopo kwa mchezaji au akaunti ya mchezaji au kuwa wakala kwa mtoa mikopo ili kuwezesha utoaji wa mkopo kwa mchezaji au akaunti ya mchezaji, isipokuwa kama

imeidhinishwa na Bodi.

**SEHEMU YA KUMI
WAJIBU WA KUCHEZA KISTAARABU**

Notisi ya onyo

47.-(1) Mmiliki wa leseni anapaswa kuonyesha kiunganishi katika tovuti chenye notisi ya onyo-

- (a) juu ya uwezekano wa uraibu; na
- (b) kwa madhara kama hayatadhibitiwa na kuwekwa kwa kiasi.

(2) Mmiliki wa leseni atahakikisha kuwepo kwa wafanyakazi wa kutosha ambao wamefunzwa ipasavyo kufuatilia na kutoa ushauri kuhusu matatizo yatoakanayo na michezo ya kubahatisha.

(3) Ukurasa wa mbele wa tovuti ya mmiliki wa leseni au njia nyingine yoyote inayohusiana, itaonesha kwa uwazi kiungo kitakachompeleka mchezaji katika sera ya wajibu wa kucheza kistaarabu michezo ya kubahatisha na notisi inayomwelekeza mchezaji kwa mtaalamu.

(4) Sera ya wajibu wa kucheza kistaarabu michezo ya kubahatisha itajumuisha yafuatayo:

- (a) taarifa kuhusu matatizo yatoakanayo na michezo ya kubahatisha na kiungo cha kupata taarifa hiyo;
- (b) taarifa za kituo cha huduma kwa wateja na timu ya ndani ya usaidizi inayomshughulikia mchezaji mwenye tatizo litokanalo na michezo ya kubahatisha;
- (c) orodha ya hatua za ulinzi wa mchezaji ambazo zinapatikana kwenye tovuti na ufikiaji wa hatua hizi;
- (d) kiungo kinachompeleka mchezaji katika mchakato rahisi wa kujitathmini ili kubaini uwezekano wa viashiria hatarishi; na
- (e) taarifa na viungo vinavyompeleka mchezaji katika tovuti ya Bodi.

(5) Ukurasa wa mbele wa tovuti ya mmiliki wa leseni au njia nyingine zinazohusiana zinapaswa:

- (a) kuonyesha wazi notisi inayosema kwamba hakuna mchezaji aliye chini ya umri wa miaka kumi na nane anayeruhusiwa kushiriki katika shughuli za michezo ya kubahatisha;
- (b) kutoa kiungo cha programu ya kuchuja ambayo inazuia watoto kufikia shughuli za michezo ya kubahatisha.

(6) Ukurasa wa michezo isiyolipishwa ya mmiliki wa leseni utatoa kizuizi sawa cha umri, wajibu wa kucheza kistaarabu michezo ya kubahatisha, maelezo ya ulinzi wa mchezaji na viungo kwenye mchezo halisi wa pesa.

Kujiondoa

48.-(1) Mfumo wa udhibiti wa mmiliki wa leseni utapaswa, kwa maombi ya mchezaji, kumwondoa mchezaji asishiriki katika shughuli ya mchezo wa kubahatisha.

(2) Mmiliki wa leseni atarekodi kwa usahihi na kuhifadhi sababu za ombi la mchezaji kujiondoa.

(3) Mchezaji hatarejeshwa kwa muda wa miezi sita kuanzia tarehe ya kujiondoa isipokuwa imeidhinishwa na Bodi.

Taarifa za
mchezaji
kuondolewa

49.-(1) Mmiliki wa leseni ataonyesha kwa uwazi kwenye tovuti au njia nyingine yoyote inayohusiana, sehemu ambayo mchezo hupatikana, viungo au ufikiaji wa taarifa na fomu zitakazotumiwa na mtu ambaye anataka kujiandikisha kama mtu aliyeondolewa chini ya kanuni ya 48.

(2) Kwa mujibu wa kanuni ndogo ya (1), ukurasa wa mbele wa tovuti ya mmiliki wa leseni utaonyesha wazi kiungo kitakachompeleka mchezaji katika sera ya wachezaji kujiondoa.

(3) Mmiliki wa leseni hatatuma matangazo ya michezo ya kubahatisha kwa mchezaji ambaye

ameondolewa kwenye shughuli ya michezo ya kubahatisha katika kipindi cha kuondolewa.

Ukomo wa kubeti
au dau

50.-(1) Mmiliki wa leseni ataruhusu mchezaji kuweka kikomo cha kiasi ambacho mchezaji anaweza kuweka katika akaunti yake au dau.

(2) Mchezaji ambaye ameweka kikomo kinachorejewa chini ya kanuni ndogo ya (1), anaweza kurekebisha au kubatilisha kikomo baada ya kuidhinishwa na mmiliki wa leseni.

(3) Bila kujali masharti ya kanuni ndogo ya (2), marekebisho au kubatilisha kikomo hakutatekelezwa isipokuwa hadi siku saba za kalenda zimepita.

(4) Mmiliki wa leseni hatakubali dau kutoka kwa mtu au mchezaji ambaye amerekebisha au kubatilisha kikomo cha kiasi ambacho mchezaji anaweza kuweka katika akaunti ya mchezaji au kuweka dau isipokuwa hadi siku saba za kalenda zimepita.

**SEHEMU YA KUMI NA MOJA
KUMBUKUMBU ZA HESABU NA RITANI**

Kumbukumbu za
hesabu

51.-(1) Kila mmiliki wa leseni atatunza kumbukumbu sahihi, kamili zinazosomeka na za kudumu za miamala yote inayohusu shughuli zote za michezo ya kubahatisha kwa namna ambayo Bodi itaidhinisha.

(2) Kila mmiliki wa leseni ya kasino, mashine za sloti, bingo, msambazaji, mwendeshaji wa bahati nasibu ya taifa na bahati nasibu nyinginezo ataweka kumbukumbu za jumla za uhasibu katika mfumo wa uhasibu wa kuingiza mara mbili akitunza kumbukumbu za kina zinazosaidia taarifa ndogondogo ikijumuisha kumbukumbu zinazohitajika ama kwa viwango vya chini vya mfumo wa udhibiti wa ndani au mfumo wa udhibiti wa ndani wa mmiliki wa leseni.

(3) Endapo mmiliki wa leseni atashindwa

kutunza kumbukumbu za kukokotoa mapato ya jumla ya michezo ya kubahatisha au ada au tozo zozote zinazotumika, Bodi inaweza kukokotoa na kuamua kiasi cha tozo kwa kuzingatia ukaguzi uliofanywa au taarifa zozote zinazomilikiwa na Bodi au juu ya uchambuzi wa takwimu.

Taarifa za fedha zilizokaguliwa

52.-(1) Kila mmiliki wa leseni atapaswa, kwa ajili ya kuzingatia masharti ya kanuni ndogo ya (3), baada ya kila mwaka wa fedha kuisha, kuandaa taarifa za kifedha za mwaka kwa mujibu wa viwango vya uhasibu wa fedha Tanzania.

(2) Kila mmiliki wa leseni atatumia mhasibu na mkaguzi huru aliyesajiliwa na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu ambaye atakagua taarifa za mwaka kwa mujibu wa viwango vya ukaguzi vinavyokubalika kwa ujumla.

(3) Kila mmiliki wa leseni atawasilisha kwa Bodi nakala tatu za taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa na ripoti yoyote inayotoa taarifa ya matokeo ya ukaguzi ikijumuisha ripoti ya ukaguzi wa menejimenti kabla ya siku mia na themanini baada ya kufungwa kwa mwaka wa fedha wa mmiliki wa leseni.

(4) Bodi inaweza kuhitaji maelezo ya ziada au nyaraka kutoka kwa mmiliki wa leseni au mkaguzi wa miliki wa leseni kuhusu taarifa za fedha au huduma zinazofanywa na mkaguzi.

Taratibu za ukaguzi wa Bodi

53.-(1) Bodi itafanya ukaguzi wa mara kwa mara wa utendaji kazi au mapitio ya vitabu na kumbukumbu za wamiliki wa leseni.

(2) Mwishoni mwa kila ukaguzi, kitengo cha ukaguzi cha Bodi kitapitia matokeo ya ukaguzi na mmiliki wa leseni. Mmiliki wa leseni anaweza, ndani ya siku kumi za kupitia, kuwasilisha sababu zilizoandikwa kwa nini matokeo ya ukaguzi yasikubaliwe. Bodi itazingatia uwasilishaji kabla ya

uamuzi wake.

Ritani na
uwasilishaji wa
ritani ya kila
mwezi
TS. Na
385 la 2003

54.-(1) Pamoja na kodi inayolipwa chini ya Sheria, kila mmiliki wa leseni atalipa ushuru wa michezo ya kubahatisha iliyoidhinishwa na Bodi katika Jedwali la Kwanza la Kanuni za Michezo ya Kubahatisha.

(2) Ritani na uwasilishaji wa ritani ulioainishwa katika Sheria na Kanuni za Michezo ya Kubahatisha zitawasilishwa kwa Bodi kabla ya tarehe iliyotajwa katika Sheria.

(3) Nakala za fomu za ritani ya kodi itokanayo na michezo ya kubahatisha ya kila mwezi zilizokusanywa na Kamishna zitawasilishwa kwa Bodi ndani ya siku saba baada ya kodi hiyo kulipwa.

Taarifa za fedha
za uongo au za
kupotosha

55. Mmiliki wa leseni ambaye atawasilisha taarifa ya fedha huku akijua kuwa ni ya uongo au ya kupotosha atakuwa ametenda kosa na akitiwa hatiani atawajibika kulipa faini isiyozidi shilingi milioni moja au kifungo kisichopungua mwaka mmoja au vyote kwa pamoja.

SEHEMU YA KUMI NA MBILI MASHARTI YA JUMLA

Matangazo
kwenye shughuli
zenye leseni

56.-(1) Mtu hatatangaza shughuli za michezo ya kubahatisha isipokuwa kama ameidhinishwa na Bodi.

(2) Mmiliki wa leseni atatayarisha kanuni za utendaji zinazohusu utangazaji na mahusiano ya umma kuhusiana na shughuli ya michezo ya kubahatisha ambayo itawasilishwa kwa Bodi ili kuidhinishwa.

(3) Tangazo lolote la michezo ya kubahatisha linaweza kuchunguzwa na Bodi na endapo Bodi itajiridhisha kuwa tangazo hilo halifai itamtaka mmiliki wa leseni kuliondoa tangazo hilo.

(4) Kwa madhumuni ya Kanuni hizi, matangazo

yasiyofaa yanajumuisha:

- (a) matangazo yenye kuvunja sheria;
- (b) matangazo yenye kupotosha;
- (c) matangazo yasiyo na maadili;
- (d) matangazo yasiyojikita katika jambo lililotendeka; na
- (e) matangazo ya uongo, yenye kuhadaa.

Kanuni
kutangazwa kwa
Kiswahili na
Kiingereza

57. Mmiliki wa leseni ataweka katika tovuti yake au katika njia nyingine yoyote, kanuni zinazohusiana na mchezo wa kubahatisha katika lugha ya Kiswahili na Kiingereza au lugha nyingine yoyote iliyoidhinishwa na Bodi.

Dhamana ya
benki

58.-(1) Kila kasino itadumisha katika namna na kiwango kama itakavyoidhinishwa au kuhitajika na Bodi, fedha taslimu au sawa na fedha taslimu katika kiasi kinachojitosheleza kuwalinda wachezaji dhidi ya kushindwa kulipa madeni ya michezo ya kubahatisha anayodaiwa mmiliki wa leseni.

TS. Na.
385 la 2003

(2) Kila kasino itatumia fomu zilizoainishwa katika Jedwali la Kanuni za Michezo ya Kubahatisha kuwasilisha taarifa za kifedha kwa Bodi kwa ajili ya kukokotoa mahitaji ya dhamana ya benki.

(3) Taarifa ya kifedha itawasilishwa kwa Bodi kila mwezi pamoja na hesabu ya fedha taslimu au sawa na fedha taslimu iliyopo.

Dhamana

59.-(1) Bodi itaainisha waendeshaji au aina ya michezo ya kubahatisha ambayo itawajibika kuweka dhamana.

(2) Dhamana inaweza kuwa katika namna ya fedha, garantii ya benki au bima na itapaswa kupitiwa mara kwa mara na Bodi.

(3) Waendeshaji walioainishwa au aina ya michezo ya kubahatisha inayowajibika kuweka dhamana itataarifiwa na Bodi kuweka dhamana.

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(4) Bodi itakuwa na haki ya kufikia na kutumia dhamana kulipa madeni ya tuzo au madeni ya kisheria.

(5) Kiasi cha dhamana kitaamuliwa na Bodi.

Utoaji wa taarifa bila ruhusa

60. Mmiliki wa leseni hatatoa taarifa zilizopokelewa au kupatikana kutoka kwa mchezaji, isipokuwa pale ambapo taarifa hiyo itahitajika na mamlaka husika kwa mujibu wa sheria au kama Bodi inavyoweza kuhitaji.

Ushughulikiaji wa malalamiko

61.-(1) Mmiliki wa leseni atakuwa na utaratibu wa kushughulikia tukio, kadhia au malalamiko kutoka kwa wachezaji au umma.

(2) Mchezaji hatatozwa gharama za uwasilishaji wa kila tukio, kadhia au malalamiko yatakayowasilishwa kwa mmiliki wa leseni.

(3) Pale ambapo tukio, kadhia au malalamiko yamepelekwa kwa mmiliki wa leseni, mmiliki wa leseni atachunguza suala hilo na kulitatua.

(4) Mmiliki wa leseni ataamua suala hilo na kumjulisha mlalamikaji uamuzi wake ndani ya siku kumi na nne.

(5) Mchezaji ambaye hajaridhika na uamuzi wa mmiliki wa leseni atakuwa na haki ya kuwasilisha malalamiko kwa Bodi ndani ya siku kumi na nne tangu tarehe ya uamuzi.

Usuluhishi wa migogoro

62.-(1) Mgogoro kati ya mchezaji na mmiliki wa leseni, unaweza kuwasilishwa kwa Bodi na upande wowote ili kuamuliwa.

(2) Bodi itaamua mgogoro uliowasilishwa mbele yake ndani ya siku thelathini baada ya tarehe ambayo Bodi ilipokea mgogoro huo kwa mara ya kwanza na kuzijulisha pande zote mbili juu ya uamuzi wake.

(3) Ndani ya siku kumi na nne baada ya tarehe ya kupokea uamuzi wa maandishi wa Bodi, mhusika kutoka upande wowote anaweza kuwasilisha ombi kwa

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

Bodi akiomba kusikilizwa ili kutafakari upya uamuzi huo.

(4) Ombi litaweka msingi wa hitaji la kuzingatiwa.

(5) Pale ambapo hakuna ombi lililowasilishwa ndani ya muda ulioainishwa katika kanuni ndogo ya (3) uamuzi wa Bodi utachukuliwa kuwa wa mwisho na hautazingatiwa tena na Bodi.

Utoaji wa taarifa
kwa vitendo
visivyo halali

63. Mmiliki wa leseni atapaswa, ndani ya saa ishirini na nne baada ya kufahamu au kushuku kitendo cha kukosa uaminifu au kinyume cha sheria, kuitaarifu Bodi kwa maandishi.

Adhabu

64. Bila kuathiri adhabu na hatua zilizoainishwa katika Sheria, Bodi inaweza kumpatia mmiliki wa leseni moja wapo ya adhabu zifuatazo kwa kutokutekeleza kanuni hizi-

- (a) onyo na karipio;
- (b) adhabu ya kiasi kitakachoamuliwa na Bodi;
- (c) kusitishwa kwa leseni ya michezo ya kubahatisha; au
- (d) kufutwa kwa leseni ya michezo ya kubahatisha.

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya kanuni ya 4)

GBT-IGR 1

MAOMBI YA LESENI YA KASINO MTANDAO

1. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na Kanuni za Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni:-

Mimi
(weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)

wa

(Anuani)

nikiwa nimeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2 hapa chini, ninaomba leseni ya kusimamia na kuendesha shughuli za kasino mtandao.

2. Jina la kampuni ambayo itasimamia uendeshaji wa kasino mtandao.....

3. Tarehe na mahali pa usajili wa kampuni ambayo itasimamia uendeshaji wa kasino mtandao.....

4. Anuani:-

- (i) Sanduku la Posta
- (ii) Anuani ya makazi
- (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
- (iv) Namba ya nukushi
- (v) Barua pepe

5. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni:

- (i)
(jina na anuani)

.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

- (ii)
(jina na anuani)

.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

- (iii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
- (iv)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
- (v)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
6. Je wewe au yeyote kati ya watu waliotajwa katika aya ya 5 umewahi/amewahi
- (i) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalohusisha udanganyifu?;
- (ii) kutangazwa kufilisika au kuingia makubaliano yoyote na wadai?
- Ikiwa ni hivyo toa maelezo:
7. Anuani ya eneo la biashara (Mahali ambapo shughuli za michezo ya kubahatisha itafanyika)
8. Jina linalopendekezwa la kampuni ya kasino mtandao:
9. Jina la mwakilishi aliyeidhinishwa (ikiwa yupo)
- (i) Sanduku la Posta
- (ii) Anuani ya makazi
- (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
- (iv) Namba ya nukushi
- (v) Barua pepe
10. Je shughuli za kasino mtandao zitaendeshwa na kampuni iliyotajwa katika aya Na. 2 au kupitia kampuni nyingine itakayopewa mkataba? Ikiwa ni kupitia kampuni nyingine, toa maelezo kamili ya kampuni hiyo ikijumuisha wasifu na anuani:
11. Kama sharti la ombi hili, tafadhali wasilisha upembuzi yakinifu (mpango wa biashara) kuhusu uwekezaji katika kasino mtandao ikiwa ni pamoja na uwezekano wake na uwezo wa kuufadhili mradi; rasilimali fedha na upatikanaji wake, uzoefu na utalamu katika michezo ya kubahatisha mtandaoni, maelezo ya teknolojia na vifaa vya michezo, umahiri wa usimamizi, kufaa kwa chanzo cha fedha, kukubalika kwa maoteo makuu yanayotumika katika ulinzi wa kifedha, mpango wa utekelezaji na

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

uhamasishaji kuhusu uchezaji wa kistaarabu.

12. Je, kampuni inayopendekezwa ni kampuni tanzu inayomilikiwa na kampuni nyingine?

Ndiyo Hapana

Ikiwa ndiyo, tafadhali ambatisha maelezo. Ikiwa hapana, taja wawekezaji au wanahisa wote wanaomilika hisa kwa asilimia 5 au zaidi katika kampuni mama

13. Je, unatarajia kiasi gani cha mapato ghafi yatakayotokana na mauzo kwa miezi kumi na mbili ya mwanzo ya biashara ya michezo ya kubahatisha inayohusika na maombi haya?

14. Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa ajili ya kukagua taarifa zako za fedha:

15. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatishwa na:

- (i) Nakala tatu (3) za Katiba na Kanuni za Kampuni;
- (ii) Nakala iliyothibitishwa ya Cheti cha Usajili wa Kampuni;
- (iii) Fomu za upekuzi kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
- (iv) Fomu za maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu, kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
- (v) Ada ya maombi ya leseni ya kasino mtandao na ya leseni ya mfanyakazi maalumu;
- (vi) Maelezo kamili kuhusu muundo wa mtoa huduma, vifaa na huduma zitakazotolewa kwa mmiliki wa leseni ya kasino mtandao.

Tarehe 20.....

.....
(Saini)

.....
(Maelezo)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwakwa ajili ya kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

GBT-IGR 2

**MAOMBI YA LESENI YA KUBASHIRI MATOKEO YA MICHEZO KWA
MTANDAO**

- 1.
2. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na Kanuni za Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni:-
Mimi
(weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)
3. Jina la kampuni ambayo itasimamia ubashiri wa matokeo ya michezo kwa mtandao.....
4. Tarehe na mahali pa usajili wa kampuni ambayo itasimamia ubashiri wa matokeo ya michezo kwa mtandao
5. Anuani:-
 - (i) Sanduku la Posta
 - (ii) Anuani ya makazi
 - (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
 - (iv) Namba ya nukushi
 - (v) Barua pepe
6. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni:
 - (i)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (ii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iv)
(jina na anuani)
.....

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

(v)
(jina na anuani)

.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

7. Je wewe au yeyote kati ya watu waliotajwa katika aya ya 5 umewahi/amewahi

(i) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalohusisha udanganyifu?;

(ii) kutangazwa kufilisika au kuingia makubaliano yoyote na wadai?

Ikiwa ni hivyo toa maelezo:

8. Anuani ya eneo la biashara (Mahali ambapo shughuli za michezo ya kubahatisha itafanyika)

9. Jina linalopendekezwa la kampuni ya kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao:

10. Jina la mwakilishi aliyeidhinishwa (ikiwa yupo)

(i) Sanduku la Posta

(ii) Anuani ya makazi

(iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)

(iv) Namba ya nukushi

(v) Barua pepe

11. Je shughuli za kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao zitaendeshwa na kampuni iliyotajwa katika aya Na. 2 au kupitia kampuni nyingine itakayopewa mkataba? Ikiwa ni kupitia kampuni nyingine, toa maelezo kamili ya kampuni hiyo ikijumuisha wasifu na anuani:

12. Kama sharti la ombi hili, tafadhali wasilisha upembuzi yakinifu (mpango wa biashara) kuhusu uwekezaji katika kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao ikiwa ni pamoja na uwezekano wake na uwezo wa kuufadhili mradi; rasilimali fedha na upatikanaji wake, uzoefu na utaalumu katika michezo ya kubahatisha mtandaoni, maelezo ya teknolojia na vifaa vya michezo, umahiri wa usimamizi, kufaa kwa chanzo cha fedha, kukubalika kwa maoteo makuu yanayotumika katika ulinzi wa kifedha, mpango wa utekelezaji na uhamasishaji kuhusu uchezaji wa kistaarabu.

13. Je, kampuni inayopendekezwa ni kampuni tanzu inayomilikiwa na kampuni nyingine?

Ndiyo

Hapana

Ikiwa ndiyo, tafadhali ambatisha maelezo. Ikiwa hapana, taja wawekezaji au wanahisa wote wanaomilika hisa kwa asilimia 5 au zaidi katika kampuni

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

mama

14. Je, unatarajia kiasi gani cha mapato ghafi yatakayotokana na mauzo kwa miezi kumi na mbili ya mwanzo ya biashara ya michezo ya kubahatisha inayohusika na maombi haya?
.....

15. Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa ajili ya kukagua taarifa zako za fedha:

16. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatishwa na:

- (i) Nakala tatu (3) za Katiba na Kanuni za Kampuni;
- (ii) Nakala iliyothibitishwa ya Cheti cha Usajili wa Kampuni;
- (iii) Fomu za upekuzi kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
- (iv) Fomu za maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu, kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
- (v) Ada ya maombi ya leseni ya kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao na ya leseni ya mfanyakazi maalumu;
- (vi) Maelezo kamili kuhusu muundo wa mtoa huduma, vifaa na huduma zitakazotolewa kwa mmiliki wa leseni ya kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao.

Tarehe 20.....

.....
(Saini)

.....
(Maelezo)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwakwa ajili ya kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saini wa afisa wa Bodi aliyepokea

MAOMBI YA LESENI YA MTOA HUDUMA

1. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na Kanuni za Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni:-
Mimi
(weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)

wa
(Anuani)
nikiwa nimeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2 hapa chini, ninaomba leseni ya mtoa huduma.
2. Jina la kampuni inayoomba leseni ya mtoa huduma
3. Tarehe na mahali pa usajili wa kampuni inayoomba leseni ya mtoa huduma.....
4. Anuani:-
 - (i) Sanduku la Posta
 - (ii) Anuani ya makazi
 - (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
 - (iv) Namba ya nukushi
 - (v) Barua pepe
5. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni:
 - (i)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (ii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iv)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (v)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(ikiwa kuna wakurugenzi zaidi, maelezo yao yatolewe katika ukurasa unaojitegemea)

6. Je wewe au yeyote kati ya watu waliotajwa katika aya ya 5 umewahi/amewahi
 - (i) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalohusisha udanganyifu?;
 - (ii) kutangazwa kufilisika au kuingia makubaliano yoyote na wadai?Ikiwa ni hivyo toa maelezo:
7. Anuani ya eneo la biashara (anuani ya makazi)
8. Jina la mwakilishi aliyeidhinishwa (ikiwa yupo)

 - (i) Sanduku la Posta
 - (ii) Anuani ya makazi
 - (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
 - (iv) Namba ya nukushi
 - (v) Barua pepe

9. Kama sharti la ombi hili, tafadhali wasilisha upembuzi yakinifu (mpango wa biashara) kuhusu uwekezaji katika uwekezaji wa huduma itakayotolewa ikijumuisha uwezekano wake na uwezo wa kuufadhili mradi; rasilimali fedha na upatikanaji wake, uzoefu na utaalumu katika michezo ya kubahatisha mtandaoni, maelezo ya teknolojia na vifaa vya michezo, umahiri wa usimamizi, kufaa kwa chanzo cha fedha, kukubalika kwa maoteo makuu yanayotumika katika ulinzi wa kifedha, mpango wa utekelezaji na uhamasishaji kuhusu uchezaji wa kistaarabu.
10. Je, kampuni inayopendekezwa ni kampuni tanzu inayomilikiwa na kampuni nyingine?
Ndiyo Hapana
Ikiwa ndiyo, tafadhali ambatisha maelezo. Ikiwa hapana, taja wawekezaji au wanahisa wote wanaomilika hisa kwa asilimia 5 au zaidi katika kampuni mama
11. Je, unatarajia kiasi gani cha mapato ghafi yatakayotokana na mauzo kwa miezi kumi na mbili ya mwanzo ya biashara ya michezo ya kubahatisha inayohusika na maombi haya?
.....
12. Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa ajili ya kukagua taarifa zako za fedha:
13. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatishwa na:
 - (i) Nakala tatu (3) za Katiba na Kanuni za Kampuni;
 - (ii) Nakala iliyothibitishwa ya Cheti cha Usajili wa Kampuni;
 - (iii) Fomu za upekuzi kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
 - (iv) Fomu za maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu, kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

- kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
- (v) Ada ya maombi ya leseni ya kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao na ya leseni ya mfanyakazi maalumu;
 - (vi) Maelezo kamili kuhusu muundo wa mtoa huduma, vifaa na huduma zitakazotolewa kwa mmiliki wa leseni ya mtoa huduma.

Tarehe 20.....

(Saini)

(Maelezo)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwakwa ajili ya kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saini ya afisa wa Bodi aliyepokea

GBT-IGR 4

MAOMBI YA KUHUISHA LESENI YA CASINO MTANDAO

Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na kanuni zake zilizotengenezwa chini yake Mimi..... (weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)

wa

(Anuani)

aliyeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2, naomba kuhuisha leseni ya casino mtandao.

Jina la kampuni ambayo inafanya maombi ya kuhuisha leseni:-

.....

Mawasiliano:-

Anwani ya Posta.....

Anwani ya makazi.....

Namba ya simu (simu ya mezani and mkononi).....

.....

Namba ya Nukushi.....

Barua pepe.....

Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni kama kuna mabadiliko yoyote: -

(i)

(jina na anuani)

(ii)

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

.....
.....

(iii)..... (jina na anuani)

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

.....
.....

Katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake, kuna yeyote kati ya wanahisa wako wa sasa, mshirika au mkurugenzi ame:-

(a) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalojumuisha udanganyifu au kutokuwa muaminifu;

(b) kutangazwa kufilisika, au kuingia makubaliano yoyote na wadai?

Ikiwa ni hivyo toa maelezo.

.....
.....
.....
.....

Anwani ya eneo la biashara (ikiwa kuna mabadiliko yoyote:.....

.....
.....

Orodhesha mabadiliko yoyote katika hali ya leseni za michezo ya kubahatisha katika maeneo nje ya Tanzania ambapo taasisi yako ina leseni au imeomba leseni.

.....
.....

Umepokea malalamiko mangapi ya wachezaji katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake? Ni nini matokeo ya kila malalamiko?

.....
.....

Je, uliwahi kupigwa faini au kukemewa na Bodi? Ndio Hapana.....

kama ndio, tafadhali toa maelezo kwenye ukurasa wa kiambatisho.

Uliwahi kushindwa kulipa ushindi au zawadi anayostahili mteja?

Ndio..... Hapana.....

Ikiwa ndivyo, tafadhali eleza.

unatarajia kiasi gani kitakuwa kiasi cha mauzo yote kwa miezi kumi na miwili ya kwanza ya biashara ya michezo ya kubahatisha ambayo maombi haya yametumwa?.....

Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa dhumuni la kukagua taarifa zako za hesabu:

Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatana na ada ya maombi ya kuhuisha leseni;.....

(Saini).....

(Maelezo)

Tarehe 20

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwa kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saina ya afisa wa Bodi aliyepokea

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

GBT-IGR 5

**MAOMBI YA KUHUISHA LESENI YA
KUBASHIRI MATOKEO YA MICHEZO KWA MTANDAO**

Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na kanuni zake zilizotengenezwa chini yake
Mimi..... (weka
jina kamili la mtu anayefanya maombi)
wa

(Anuani)

aliyeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2, naomba kuhuisha
leseni ya kubashiri matokeo ya michezo kwa mtandao.

Jina la kampuni ambayo inafanya maombi ya kuhuisha leseni:-

Mawasiliano:-

Anwani ya Posta.....

Anwani ya makazi.....

Namba ya simu (simu ya mezani and mkononi).....

Namba ya Nukushi.....

Barua pepe.....

Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni kama kuna mabadiliko yoyote: -

(i)

(jina na anuani)

(ii)

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

.....

.....

(iii).....

(jina na anuani)

.....

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

.....

.....

Katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake, kuna yeyote kati ya wanahisa wako wa sasa, mshirika
au mkurugenzi ame:-

(a) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalojumuisha udanganyifu au kutokuwa
muaminifu;

(b) kutangazwa kufilisika, au kuingia makubaliano yoyote na wadai?

Ikiwa ni hivyo toa maelezo.

.....

.....

.....

Anwani ya eneo la biashara (ikiwa kuna mabadiliko yoyote:.....

.....

.....

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

Orodhesha mabadiliko yoyote katika hali ya leseni za michezo ya kubahatisha katika maeneo nje ya Tanzania ambapo taasisi yako ina leseni au imeomba leseni.

.....
.....

Umepokea malalamiko mangapi ya wachezaji katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake? Ni nini matokeo ya kila malalamiko?

.....
.....

Je, uliwahi kupigwa faini au kukemewa na Bodi? Ndio Hapana.....

kama ndio, tafadhali toa maelezo kwenye ukurasa wa kiambatisho.

Uliwahi kushindwa kulipa ushindi au zawadi anayostahili mteja?

Ndio..... Hapana.....

Ikiwa ndivyo, tafadhali eleza.

Unatarajia kiasi gani kitakuwa kiasi cha mauzo yote kwa miezi kumi na miwili ya kwanza ya biashara ya michezo ya kubahatisha ambayo maombi haya yametumwa?.....

Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa dhumuni la kukagua taarifa zako za hesabu:

Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatana na ada ya maombi ya kuhuisha leseni;

.....

(Saini)

.....

(Maelezo)

Tarehe 20

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwa kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saini ya afisa wa Bodi aliyepokea

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

GBT-IGR 6

MAOMBI YA KUHUISHA LESENI YA MTOA HUDUMA

1. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na kanuni zake zilizotengenezwa chini yake
Mimi..... (weka jina kamili la mtu anayefanya maombi) wa
(Anuani)
aliyeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2, naomba kuhuisha leseni ya mtoa huduma.

2. Jina la kampuni ambayo inafanya maombi ya kuhuisha leseni:-
.....

3. Mawasiliano:-
Anwani ya Posta.....
Anwani ya makazi.....
Namba ya simu (simu ya mezani and mkononi).....
.....
Namba ya Nukushi.....
Barua pepe.....

4. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni kama kuna mabadiliko yoyote:
-

(i)
(jina na anuani)
(ii)
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
.....
(iii)..... (jina na anuani)
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
.....
.....

5. Katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake, kuna yeyote kati ya wanahisa wako wa sasa, mshirika au mkurugenzi ame:-

(a) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalojumuisha udanganyifu au kutokuwa muaminifu;
(b) kutangazwa kufilisika, au kuingia makubaliano yoyote na wadai?
Ikiwa ni hivyo toa maelezo.

.....
.....
.....
.....

6. Anwani ya eneo la biashara (ikiwa kuna mabadiliko yoyote:.....
.....

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

7. Orodhesha mabadiliko yoyote katika hali ya leseni za michezo ya kubahatisha katika maeneo nje ya Tanzania ambapo taasisi yako ina leseni au imeomba leseni.

8. Je, uliwahi kupigwa faini au kukemewa na Bodi? Ndio Hapana.....
kama ndio, tafadhali toa maelezo kwenye ukurasa wa kiambatisho.

9. Unatarajia kiasi gani kitakuwa kiasi cha mauzo yote kwa miezi kumi na miwili ya kwanza ya biashara ya michezo ya kubahatisha ambayo maombi haya yametumwa?.....

10. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatana na ada ya maombi ya kuhuisha leseni;

(Saini)

(Maelezo)

Tarehe 20

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwa kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saini ya afisa wa Bodi aliyepokea

GBT-IGR 7

MAOMBI YA LESENI MICHEZO YA VIKARAGOSI

1. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na Kanuni za Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni:-

Mimi

(weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)

wa

(Anuani)

nikiwa nimeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2 hapa chini, ninaomba leseni ya kusimamia na kuendesha michezo ya vikaragosi.

2. Jina la kampuni ambayo itasimamia uendeshaji wa michezo ya vikaragosi

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

3. Tarehe na mahali pa usajili wa kampuni ambayo itasimamia uendeshaji wa michezo ya vikaragosi
4. Anuani:-
 - (i) Sanduku la Posta
 - (ii) Anuani ya makazi
 - (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
 - (iv) Namba ya nukushi
 - (v) Barua pepe
5. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni:
 - (i)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (ii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iii)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (iv)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
 - (v)
(jina na anuani)
.....
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
6. Je wewe au yeyote kati ya watu waliotajwa katika aya ya 5 umewahi/amewahi
 - (i) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalohusisha udanganyifu?;
 - (ii) kutangazwa kufilisika au kuingia makubaliano yoyote na wadai?Ikiwa ni hivyo toa maelezo:
7. Anuani ya eneo la biashara (Mahali ambapo shughuli za michezo ya kubahatisha itafanyika)
8. Jina linalopendekezwa la kampuni ya michezo ya vikaragosi:
9. Jina la mwakilishi aliyeidhinishwa (ikiwa yupo)
- (i) Sanduku la Posta

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

- (ii) Anuani ya makazi
 - (iii) Namba ya simu (ya mezani na mkononi)
 - (iv) Namba ya nukushi
 - (v) Barua pepe
10. Je shughuli za michezo ya vikaragosi zitaendeshwa na kampuni iliyotajwa katika aya Na. 2 au kupitia kampuni nyingine itakayopewa mkataba? Ikiwa ni kupitia kampuni nyingine, toa maelezo kamili ya kampuni hiyo ikijumuisha wasifu na anuani:
-
11. Kama sharti la ombi hili, tafadhali wasilisha upembuzi yakinifu (mpango wa biashara) kuhusu uwekezaji katika michezo ya vikaragosi ikiwa ni pamoja na uwezekano wake na uwezo wa kuufadhili mradi; rasilimali fedha na upatikanaji wake, uzoefu na utalamu katika michezo ya kubahatisha mtandaoni, maelezo ya teknolojia na vifaa vya michezo, umahiri wa usimamizi, kufaa kwa chanzo cha fedha, kukubalika kwa maoteo makuu yanayotumika katika ulinzi wa kifedha, mpango wa utekelezaji na uhamasishaji kuhusu uchezaji wa kistaarabu.
12. Je, kampuni inayopendekezwa ni kampuni tanzu inayomilikiwa na kampuni nyingine?
Ndiyo Hapana
- Ikiwa ndiyo, tafadhali ambatisha maelezo. Ikiwa hapana, taja wawekezaji au wanahisa wote wanaomilika hisa kwa asilimia 5 au zaidi katika kampuni mama
13. Je, unatarajia kiasi gani cha mapato ghafi yatakayotokana na mauzo kwa miezi kumi na mbili ya mwanzo ya biashara ya michezo ya kubahatisha inayohusika na maombi haya?
.....
14. Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa ajili ya kukagua taarifa zako za fedha:
15. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatishwa na:
- (i) Nakala tatu (3) za Katiba na Kanuni za Kampuni;
 - (ii) Nakala iliyothibitishwa ya Cheti cha Usajili wa Kampuni;
 - (iii) Fomu za upekuzi kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
 - (iv) Fomu za maombi ya leseni ya mfanyakazi maalumu, kwa kila mkurugenzi au mwanahisa mwenye asilimia tano (5) au zaidi ya umiliki au maamuzi katika kampuni ya mwombaji/ mleta maombi;
 - (v) Ada ya maombi ya leseni ya kasino mtandao na ya leseni ya

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

mfanyakazi maalumu;

- (vi) Maelezo kamili kuhusu muundo wa mtoa huduma, vifaa na huduma zitakazotolewa kwa mmiliki wa leseni ya michezo ya vikaragosi.

Tarehe 20.....

.....

(Saini)

.....

(Maelezo)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliopangwakwa ajili ya kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saini ya afisa wa Bodi aliyepokea

BODI YA MICHEZO YA KUBAHATISHA TANZANIA

GBT-IGR 8

MAOMBI YA KUHUISHA LESENI YA MICHEZO YA VIKARAGOSI

1. Kwa mujibu wa Sheria ya Michezo ya Kubahatisha na kanuni zake zilizotengenezwa chini yake

Mimi..... (weka jina kamili la mtu anayefanya maombi)

wa

(Anuani)

aliyeidhinishwa kihalali kwa niaba ya kampuni iliyoainishwa katika aya ya 2, naomba kuhuisha leseni ya michezo ya vikaragosi.

2. Jina la kampuni ambayo inafanya maombi ya kuhuisha leseni:-

.....

3. Mawasiliano:-

Anwani ya Posta.....

Anwani ya makazi.....

Namba ya simu (simu ya mezani and mkononi).....

.....

Namba ya Nukushi.....

Barua pepe.....

4. Maelezo kamili ya wabia wote, wakurugenzi na katibu wa kampuni kama kuna mabadiliko yoyote:

-

(i)

(jina na anuani)

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

(ii)
(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)

(iii)
(jina na anuani)

(maelezo; yaani mkurugenzi, katibu, n.k)
.....
.....

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

5. Katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake, kuna yeyote kati ya wanahisa wako wa sasa, mshirika au mkurugenzi ame:-
(a) kuhukumiwa kwa kosa lolote la jinai linalojumuisha udanganyifu au kutokuwa muaminifu;
(b) kutangazwa kufilisika, au kuingia makubaliano yoyote na wadai?
Ikiwa ni hivyo toa maelezo.
.....
.....
.....
6. Anwani ya eneo la biashara (ikiwa kuna mabadiliko yoyote:.....
.....
.....
7. Orodhesha mabadiliko yoyote katika hali ya leseni za michezo ya kubahatisha katika maeneo nje ya Tanzania ambapo taasisi yako ina leseni au imeomba leseni.
.....
.....
8. Umepokea malalamiko mangapi ya wachezaji katika kipindi cha leseni iliyoisha muda wake? Ni nini matokeo ya kila malalamiko?
.....
.....
9. Je, uliwahi kupigwa faini au kukemewa na Bodi? Ndio Hapana.....
kama ndio, tafadhali toa maelezo kwenye ukurasa wa kiambatisho.
10. Uliwahi kushindwa kulipa ushindi au zawadi anayostahili mteja?
Ndio..... Hapana.....
Ikiwa ndivyo, tafadhali eleza.
11. Unatarajia kiasi gani kitakuwa kiasi cha mauzo yote kwa miezi kumi na miwili ya kwanza ya biashara ya michezo ya kubahatisha ambayo maombi haya yametumwa?.....
12. Taja jina na anuani ya mhasibu unayetarajia kumteua kwa dhumuni la kukagua taarifa zako za hesabu:
.....
13. Maombi haya yatawasilishwa kwa Bodi katika nakala mbili na yataambatana na ada ya maombi ya kuhuisha leseni;
.....
(Saini)
.....
(Maelezo)
Tarehe 20

Kanuni ya Michezo ya Kubahatisha Mtandaoni

GN NO. 478P (Tangazo Linaendelea)

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Tarehe ambayo maombi yamepokelewa

Tarehe iliyopangwa kusikilizwa na Bodi

Viambatisho vilivyopokelewa

Jina na saina ya afisa wa Bodi aliyepokea

Dodoma,
1 Julai, 2022

MWIGULU LAMECK NCHEMBA MADELU
Waziri wa Fedha na Mipango